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1.0 DIBAJI

Mamlaka ya Mapato Tanzania (TRA) ilianzishwa 
kwa sheria ya Bunge sura namba 339, na 
kuanza kufanya kazi tarehe 1 Julai, 1996. 
Katika kutekeleza majukumu yake kisheria, TRA 
inawajibika kusimamia sheria mbalimbali za kodi 
na maduhuli kwa niaba ya serikali.

TRA inatambua umuhimu wa kuwa na mahusiano 
kati yake, walipakodi na wadau wengine. Katika 
kutambua hilo, Mamlaka imetengeneza mkataba 
wa huduma na mlipakodi ili kuonyesha dhamira 
yake ya kutoa huduma bora kwa walipakodi na 
wadau wengine katika utekelezaji wa majukumu 
yake kisheria ya kukadiria, kukusanya na kuhasibu 
mapato ya Serikali Kuu.

Mkataba huu unaainisha haki na wajibu wa 
Mlipakodi na TRA, pia unafafanua viwango vya 
huduma ambavyo TRA itazingatia wakati 
wa kutoa huduma kwa mlipakodi na wadau 
wengine.

Aidha, TRA inaamini kuwa Walipakodi na wadau 
wengine watazingatia sheria za kodi iwapo 
watakuwa na taarifa sahihi na kupewa huduma 
wanazozihitaji ili kutimiza wajibu wao. Kwa 
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kuzingatia sheria za kodi na sheria nyinginezo za 
nchi, TRA inatekeleza majukumu yake kulingana 
na viwango vilivyoainishwa kwenye mkataba 
huu. Juhudi hizi zitasaidia kujenga utamaduni wa 
kutoa huduma bora na kukuza ridhaa ya ulipaji 
kodi kwa hiari ikiwa ni pamoja na kujenga mfumo 
mzuri wa kodi.

Kutokana na hayo, napenda kusisitiza kuwa 
TRA imejizatiti kutoa huduma bora wakati wote 
kwa kuzingatia viwango vya utoaji huduma 
vilivyoainishwa katika mkataba huu.

KAMISHNA MKUU
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2.0 UTANGULIZI

Toleo hili la nane la Mkataba wa Huduma na 
Mlipakodi linachukua nafasi ya toleo la saba, 
kufuatia mabadiliko yanayotokea katika jamii 
hususani katika usimamizi wa kodi.

TRA ikiwa miongoni mwa taasisi za umma 
ilianzisha Mkataba na Mlipakodi ili kuweka 
bayana haki, wajibu na viwango vya huduma 
vinavyopaswa kutolewa kwa walipakodi na wadau 
wengine.

Mkataba huu utaisaidia TRA katika kutekeleza 
Mpango Mkakati wake wenye dhamira ya 
kuongeza mapato ya ndani kwa kuimarisha ulipaji 
wa kodi wa hiari.

Dhamira	hii	itafikiwa	kwa	kuongeza	ufanisi	katika	
usimamizi wa kodi na kupanua wigo wa kodi ili 
kukusanya mapato zaidi kutoka kwenye sekta 
maalum ikiwa ni pamoja na sekta ya madini, 
mafuta na gesi, mawasiliano, utalii, Ukandarasi, 
majengo, taasisi za fedha, watu wenye vipato 
vya juu na mapato yanayotokana na sekta zisizo 
rasmi.

Mkataba huu unaelezea viwango vya huduma, 
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wajibu na haki za mlipakodi kama zilivyoainishwa 
kwenye sheria za kodi. Ni wazi kuwa mkataba 
huu utasaidia kuimarisha uhusiano kati ya TRA, 
Sekta binafsi na Umma kwa ujumla.

Tunapenda ifahamike kuwa panapokuwa na utata 
wa tafsiri kati ya mkataba huu na sheria; basi tafsiri 
sahihi ya sheria husika ndiyo itakayozingatiwa.

3.0 MADHUMUNI YA MKATABA WA   
 HUDUMA NA MLIPAKODI

Mkataba huu unaainisha bayana haki na wajibu 
wa mlipakodi kama ilivyoelezwa kwenye sheria 
za kodi kwa lengo la kudumisha na kuboresha 
mahusiano yaliyopo kati ya TRA na mlipakodi.

Mambo ya msingi katika Mkataba huu yanahusu 
viwango vya huduma ambavyo vitatekelezwa 
ili kuhakikisha TRA inatoa huduma bora kwa 
kuzingatia taratibu na kanuni ambazo zinaruhusu 
mahusiano au ubia kati ya walipakodi au wadau 
wengine kuimarika na kuboresha usimamizi wa 
kodi.

Mkataba huu unakusudia kujenga utamaduni wa 
kumjali mteja na unaimarisha mahusiano kati ya 
TRA na wadau kwa manufaa ya pande zote
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4.0 WADAU WA TRA

Wadau ni watu wote ambao wananufaika na 
huduma zitolewazo na TRA ikiwa ni pamoja na 
wadau ambao wanahusika kwa njia moja au 
nyingine katika usimamizi wa kodi. Wadau hao ni 
pamoja na:-

•	 Walipakodi
•	 Wizara,	Idara	na	Taasisi	za	Serikali
•	 Mahakama
•	 Washauri	 wa	 Kodi	 na	 Wakala	 wa	

Forodha
•	 Bodi	ya	Rufaa	na	Baraza	la		Kodi
•	 Taasisi	za	Fedha
•	 Sekta	Binafsi
•	 Washirika	wa	Maendeleo
•	 Asasi	zisizo	za	kiserikali
•	 Vyombo	vya	habari
•	 Umma

5.0 HUDUMA ZITOLEWAZO NA TRA

TRA inatoa huduma zifuatazo kwa wadau wake 
ikiwa ni pamoja na:

•	 Usajili
•	 Makadirio	ya	Kodi
•	 Kukusanya	 na	 kuhasibu	 mapato	 ya	

Serikali
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•	 Ukaguzi	wa	Kodi
•	 Usimamizi	wa	madeni	ya	Kodi
•	 Huduma	za	Forodha
•	 Vibali	na	Leseni
•	 Majibu	ya	Maulizo	na	Malalamiko
•	 Unafuu	wa	Kodi
•	 Marejesho		ya	Kodi
•	 Upelelezi	wa	Masuala	ya	Kodi
•	 Elimu	kwa	Mlipakodi
•	 Utoaji	wa	Takwimu	za	kibiashara
•	 Mafunzo

6.0 WAJIBU WA TRA

TRA katika kutekeleza wajibu wake wa ukusanyaji 
wa mapato ya Serikali inazingatia yafuatayo:-

6.1 Kutoa makadirio sahihi ya kodi kwa mujibu 
wa sheria.

6.2 Kukusanya kodi kwa mujibu wa sheria za 
kodi, kanuni na taratibu zilizopo.

6.3 Kutoa huduma zenye ubora wa hali ya juu 
kwa walipakodi na wadau wengine.

6.4 Kushughulikia maulizo ya walipakodi na 
wadau wengine ili kuwawezesha kutimiza 
wajibu wao.
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6.5 Kushughulikia malalamiko ya walipakodi 
na wadau kwa nia ya kupata ufafanuzi/
ufumbuzi na kuiwezesha TRA kubaini 
mapungufu katika huduma inazotoa. Maoni 
ya walipakodi na wadau yatachangia 
kuboresha huduma.

6.6 Kuajiri na kuwaendeleza watumishi wake 
ili wawe na uwezo wa kutoa huduma bora 
kwa wateja na wadau wengine.

6.7 Kuelimisha walipakodi na wadau kuhusu 
haki na wajibu wao.

6.8 Kuhakikisha upatikanaji wa fomu za kodi 
na taarifa sahihi kwa wakati na kwa lugha 
nyepesi.

6.9 Kurahisisha mawasiliano kati ya walipakodi 
na wadau wengine.

6.10 Kushirikiana na walipakodi na wadau 
wengine kwa misingi ya kujali heshima, utu 
na kuwa na mtazamo wa kumjali mteja.

6.11 Kushirikiana na Bodi ya Rufani za kodi/
Baraza la Kodi na Mahakama katika 
kuhakikisha uzingatiaji wa muda katika 
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mahudhurio Mahakamani na utoaji wa 
vielelezo ili kutatua migogoro ya kodi. Pia 
TRA itaheshimu maamuzi yatakayotolewa 
na mahakama.

6.12 Kutoa ushauri kwa Serikali na taasisi zake 
kuhusu masuala ya sera, sheria za kodi na 
utekelezaji wake.

6.13 Kutoa mafunzo ya kitaaluma kwa 
walipakodi na wadau kuhusu masuala ya 
kodi.

6.14 Kutoa mrejesho wa taarifa zitakazotolewa 
na walipakodi pamoja na umma zinazohusu 
ukwepaji wa kodi. Pale itakapothibitika 
kuwa kulikuwa na ukwepaji wa kodi 
na kodi hiyo kukusanywa, mtoa taarifa 
atazawadiwa asilimia 3 ya makusanyo 
husika lakini kiwango hicho hakitazidi TZS 
milioni 20.

7.0 WAJIBU WA MLIPAKODI

Mlipakodi anawajibika kwa mambo yafuatayo:-

7.1 Usajili
 Mlipakodi anayestahili kusajiliwa kwa 

ajili ya kulipa kodi ana wajibu wa kujisajili 
kisheria.
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7.2 Uwasilishaji wa Ritani za Kodi

 Mlipakodi aliyesajiliwa kwa mujibu wa 
sheria za kodi ana wajibu wa kuwasilisha 
ritani za kodi na kulipa kodi iliyokadiriwa 
kwa muda unaotakiwa kwa mujibu wa 
sheria.

7.3 Usahihi wa Ritani, Nyaraka za Forodha 
na Madai ya Marejesho

 Mlipakodi anayewasilisha ritani, nyaraka 
za forodha au madai ya marejesho 
anawajibika kuhakikisha kwamba nyaraka 
hizo ni sahihi.

7.4 Malipo ya kodi kwa wakati

 Mlipakodi ana wajibu wa kulipa kodi kwa 
wakati ili kuepuka kulipa adhabu au/na riba 
kama ilivyoainishwa katika sheria.

7.5 Utoaji na Kudai Stakabadhi/Ankara za 
kodi za kielektroniki

•	 Mlipakodi	 (Muuzaji)	 ana	 wajibu	 wa	
kutoa stakabadhi za mauzo/ankara za 
kodi za kielektroniki 
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•	 Mnunuzi	 ana	 wajibu	 wa	 kudai	
stakabadhi za manunuzi/ ankara za 
kodi za kielektroniki kwa kila bidhaa/ 
huduma iliyotolewa.

7.6	 Ushirikiano	na	Maafisa	wa	TRA

 Kila Mlipakodi ana wajibu wa kutoa 
ushirikiano	kwa	maafisa	wa	TRA:

•	 Kwa	 kutoa	 taarifa	 na	 nyaraka	
zinazohusiana na masuala ya kodi au 
taarifa nyinginezo pale anapotakiwa 
kufanya hivyo.

•	 Kuwapa	 nafasi	 ya	 kutimiza	 wajibu	
wao kisheria pasipo kuwaingilia, 
kuwatisha, kuwatukana, kuwadharau 
au kuwashawishi kwa namna yoyote 
ile.

8.0 HAKI ZA MLIPAKODI

TRA itazingatia na kuheshimu haki za Mlipakodi 
katika kuhakikisha vyovyote kuwa anatimiza 
wajibu wake wa kulipa kod bila vikwazo
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Haki hizo ni pamoja na:-

8.1 Utendaji Usio na Upendeleo

Mlipakodi anastahili kupata haki sawa katika 
utekelezaji wa sheria za kodi ili aweze kulipa kodi 
kwa kiasi kinachotakiwa.

8.2 Faragha na Usiri

Taarifa binafsi au zile za kibiashara zitakazotolewa 
katika	ofisi	za	TRA	zitafanyiwa	kazi	kwa	usiri	na	
kwa faragha isipokuwa tu pale sheria inapoelekeza 
vinginevyo.

8.3 Dhana ya Uaminifu

Mlipakodi ana haki ya kudhaniwa kuwa ni 
mwaminifu isipokuwa pale tu mwenendo wake 
utakapothibitishwa vinginevyo.

8.4 Kupinga Makadirio ya Kodi

Mlipakodi ana haki ya kupinga makadirio ya kodi 
au uamuzi wowote uliofanywa na TRA kwa mujibu 
wa sheria.

8.5 Vivutio na Misamaha kwa mujibu wa 
Sheria za Kodi

Mlipakodi ana haki ya kupanga masuala yake ya 
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kodi ili kuweza kupata vivutio/msamaha wowote 
utokanao na sheria za kodi kwa kuzingatia 
vipengele na taratibu zilizopo.

9.0 VIWANGO VYA HUDUMA

TRA imeazimia na kuahidi kutoa huduma bora 
kwa walipakodi kwa kuzingatia viwango vya ubora 
vifuatavyo:

9.1 Usajili wa Walipakodi

9.1.1 Namba ya Utambulisho wa       
   Mlipakodi  (TIN)

Namba ya Utambulisho wa Mlipakodi (TIN) 
itatolewa baada ya mwombaji kutimiza masharti:

•	 Ofisi	za	Mkoa:	Ndani	ya	siku	1	ya	kazi	
tangu kupokea maombi.

•	 Ofisi	za	Wilaya:	Ndani	ya	siku	10	za	kazi	
tangu kupokea maombi.

9.1.2 Usajili wa Kodi ya Ongezeko la    
    Thamani (VAT)

Namba ya usajili wa Kodi ya Ongezeko la Thamani 
(VAT) itatolewa baada ya mwombaji kutimiza 
masharti :
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•	 Ofisi	za	Mkoa:	Ndani	ya	siku	2	za	kazi	
tangu kupokea maombi.

•	 Ofisi	za	Wilaya:	Ndani	ya	siku	10	za	kazi	
tangu kupokea maombi.

9.1.3 Usajili wa Vyombo vya Moto

Vyombo vya moto vitasajiliwa na kupewa kadi ya 
usajili ndani ya siku 2 za kazi baada ya mwombaji 
kutimiza masharti husika.

9.1.4 Usajili wa Washauri wa Kodi
Washauri wa kodi watasajiliwa ndani ya siku kumi 
na tano za kazi tangu siku ya kuwasilishwa kwa 
maombi na kutimiza masharti husika.

9.2 Vibali na Leseni

9.2.1 Ada za vyombo vya moto
Vyombo vya moto vitapewa leseni wakati wa 
usajili mara ya kwanza kwa muda wa siku mbili 
baada ya kutimiza masharti husika.

9.2.2 Leseni ya udereva

•	 TRA	itatoa	leseni	ya	udereva	kwa	mara	
ya kwanza ndani ya siku tatu za kazi 
baada ya kutimiza masharti husika
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•	 TRA	 itatoa	 leseni	 ya	 udereva	 ambayo	
siyo ya mara ya kwanza ndani ya siku 
mbili baada ya kutimiza masharti husika

9.2.3 Leseni ya Uwakala wa Forodha

Makampuni yatapewa leseni ndani ya siku kumi 
za kazi baada ya mwombaji kutimiza masharti 
husika.

9.2.4	Leseni	ya	Usafirishaji	wa	Bidhaa			
     zilizo chini ya usimamizi wa  
         Forodha.

Leseni	itatolewa	ndani	ya	siku	mbili	za	kazi	baada	
ya mwombaji kutimiza masharti.
 

9.2.5 Uingizaji wa Magari Nchini kwa     
         Muda Maalum

•	 Kibali	cha	kuingiza	gari	nchini	kwa	muda	
maalum kitatolewa ndani ya siku moja 
kwa kujaza fomu namba C32.

•	 Kibali	 cha	 Kimataifa	 cha	 kuingiza	 gari	
nchini kwa muda maalum (Carnet De 
Passage): kitatolewa ndani ya siku moja 
baada ya kupokea maombi mpakani na 
kutimiza masharti ya sheria.
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9.3    Nyaraka za  Uingizaji  Bidhaa  (Pre-
Arrival   Declaration-PAD na Post 
Manifest Declaration-(PMD)

Nyaraka za uingizaji bidhaa zitashughulikiwa 
na makadirio kutolewa (Assessed Pre-Arrival 
Declaration: A-PAD) ndani ya saa 24 baada ya 
tarehe ya kukubaliwa kwa tamko (PAD) na PMD.

9.4 Uondoshaji Bidhaa Chini ya Usimamizi 
wa Forodha

Waingizaji na watoaji bidhaa nchini wanatakiwa 
kutimiza masharti ya kiforodha kwa ajili ya 
TANSAD

9.4.1 Uondoshaji Bidhaa katika maeneo 
         ya Forodha:

Ruhusa itatolewa ndani ya saa 24 kwa TANSAD 
PMD zilizosajiliwa na kupitia mfumo wa TANSAD 
PAD kwa muda wa siku moja kwa mizigo isiyohitaji 
ukaguzi.
 

9.4.2		Usafirishaji	Bidhaa	nje	ya	nchi	:

Ruhusa itatolewa ndani ya saa 24 baada ya 
TANSADs kusajiliwa.
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9.4.3 Bidhaa zinazopita nchini kwenda 
         nchi za nje:

Ruhusa itatolewa ndani ya saa 24 baada ya 
TANSADs kusajiliwa.

9.5 Ruhusa ya Uondoshaji Bidhaa Eneo la 
Forodha

9.5.1 Viwanja Vya Ndege na Bandari:

Ruhusa itatolewa ndani ya:

•	 Saa	 moja	 kwa	 bidhaa	 zinazopita	 moja	
kwa moja (direct release) baada ya 
kupokea nyaraka husika

•	 Saa	 mbili	 kwa	 bidhaa	 za	 ukaguzi	 wa	
mashine ya mionzi baada ya kupeleka 
bidhaa sehemu ya ukaguzi (scanner 
site). 

•	 Saa	tatu	kwa	bidhaa	ambazo	zinafanyiwa	
ukaguzi wa kawaida baada ya kupeleka 
bidhaa sehemu ya ukaguzi (physical 
verification).
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9.5.2 Mipakani:

Ruhusa itatolewa ndani ya saa tatu za kazi baada 
ya kukamilisha taratibu.

9.6 Leseni za Maghala ya Dhamana Forodha,   
Utengenezaji Bidhaa Chini ya Dhamana 
ya Forodha na Bandari Kavu

Leseni	itatolewa	ndani	ya	siku	tatu	za	kazi	baada	
ya kukamilisha taratibu.

9.7 Ukaguzi wa Kodi

TRA itafanya ukaguzi wa kumbukumbu/taarifa za 
biashara za mlipakodi na kukamilisha ukaguzi huo 
ndani ya miezi mitatu kwa ukaguzi wa kawaida na 
miezi sita kwa ukaguzi wa kina.

 9.8 Taarifa ya Ukaguzi

TRA itatoa taarifa ya maandishi kwa mlipakodi juu 
ya ukaguzi uliofanyika ndani ya siku sita za kazi 
baada ya ukaguzi.

9.9 Upelelezi wa Masuala ya Kodi

 Motisha kwa watoa taarifa za ukwepaji wa kodi
Motisha itatolewa kwa watoa taarifa za ukwepaji     
wa kodi ndani ya siku thelathini baada ya kodi 
husika kukusanywa.
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10.0 HUDUMA NYINGINEZO

10.1 Pingamizi la Kodi

•	 TRA	itakiri	kupokea	barua	ya	pingamizi	
la kodi ndani ya siku tano za kazi tangu 
tarehe ya kupokea pingamizi.

•	 TRA	 itatoa	 ufumbuzi	 wa	 pingamizi	 la	
kodi ndani ya miezi mitatu kwa pingamizi 
za kawaida na ndani ya miezi sita kwa 
pingamizi zinazohitaji uchambuzi wa 
kina, tangu tarehe ya kupokea pingamizi.

•	 TRA	 itawasiliana	 kwa	 maandishi	
na mlipakodi ndani ya siku tano za 
kazi	 baada	 ya	 kufikia	 makubaliano	
ya masuala ya kodi na mlipakodi au 
mwakilishi wake

10.2 Maulizo

TRA itapokea maulizo kutoka kwa walipakodi na 
wadau wengine na kuyashughulikia kwa kutoa 
majibu ili kuboresha huduma.

•	 Majibu	 kwa	 maulizo	 ya	 kawaida	
yatatolewa ndani ya siku 1 tangu 
kupokelewa.
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•	 Majibu	 kwa	 maulizo	 yenye	 kuhitaji	
ufafanuzi wa kina yatatolewa ndani ya 
siku tano za kazi tangu kupokelewa.

10.3 Kushughulikia malalamiko

•	 TRA	 itashughulikia	 malalamiko	 ya	
walipakodi na wadau wengine ili 
kupata muafaka ambao utawaridhisha 
walipakodi

	•	 	TRA	itashughulikia	malalamiko	ndani	ya	
siku tano za kazi

10.4  Mawasiliano kwa njia ya maandishi  
         (barua, nukushi, barua pepe)

TRA itajibu barua, nukushi na barua pepe kutoka 
kwa wateja na taasisi mbalimbali ndani ya siku 
tano za kazi baada ya kupokelewa.

10.5 Simu

TRA itapokea simu kutoka kwa wateja ndani ya 
milio	mitatu.	Afisa	anayepokea	simu	atatambulisha	
jina la Taasisi na yeye kujitambulisha kwa jina.
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10.6  Walipakodi na Wadau mbalimbali      
    wanaotembelea TRA

TRA itawahudumia walipakodi na wadau 
mbalimbali	waliotembelea	ofisi	za	mamlaka	ndani	
ya dakika 30 tangu kuwasili.

10.7 Mafunzo

TRA inatoa mafunzo ya muda mfupi na mrefu 
ya taaluma ya Usimamizi wa Kodi kwenye 
Chuo cha Usimamizi wa Kodi (ITA). Waombaji 
waliochaguliwa watapewa taarifa za kujiunga na 
chuo wiki tatu kwa mafunzo ya muda mfupi na 
mwezi mmoja kwa mafunzo ya muda mrefu kabla 
ya kozi husika kuanza.
 
11.0 HATUA KWA HUDUMA ZISIZORIDHISHA

Endapo	Afisa	yeyote	wa	TRA	atakwenda	kinyume	
cha viwango vya huduma vilivyowekwa bila 
sababu za msingi, Kamishna Mkuu atachukua 
hatua zifuatazo:

•	 Ataandika	 barua	 ya	 kuomba	 radhi	 kwa	
Mlipakodi

•	 Atatoa	 maelekezo	 kwa	Afisa	 wa	 ngazi	
ya juu kusughulikia suala la Mlipakodi 
na kutoa suluhisho kamilifu
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•	 Ataondoa	 malipo	 ya	 riba	 ambayo	
yametokana na ucheleweshaji wa 
huduma hiyo endapo sheria inaruhusu

•	 Afisa	 yeyote	 atakayekwenda	 kinyume	
na viwango vya huduma vilivyowekwa 
na kanuni za usimamizi mzuri wa kodi, 
ataadhibiwa kufuatana na kanuni za 
utumishi za TRA.

12.0 MREJESHO

TRA inawakaribisha na kuhamasisha walipakodi, 
wadau na umma kwa ujumla kutoa maoni yao 
kuhusu ubora wa huduma inazotoa. Mrejesho huu 
unaweza kutolewa kwa njia ya pongezi, maoni, 
malalamiko na mapendekezo yanayolenga 
kuboresha huduma.

Mrejesho huo unaweza kutolewa kwa njia ya 
masanduku ya maoni, barua pepe, simu, kadi 
za huduma, vipindi vya radio na luninga, barua 
kupitia viongozi wa Mamlaka, mitandao ya 
kijamii	na	matokeo	ya	tafiti	au	tathmini	ya	semina	
mbalimbali za kodi.

Taarifa zitakazopokelewa zitachambuliwa 
na kufanyiwa kazi kwa lengo la kuiwezesha 
TRA kuchukua hatua madhubuti zinazolenga 
kuboresha huduma zitolewazo.
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13.0 UFUATILIAJI NA TATHIMINI YA 
UTEKELEZAJI WA MKATABA

TRA itapima utekelezaji wa viwango vya huduma 
vilivyopo kwenye mkataba huu kila baada ya 
miezi mitatu

14.0 MUDA WA KAZI

Jumatatu – Ijumaa
Kuanzia saa 2 asubuhi hadi saa 11 jioni, bila 
mapumziko ya mchana.

Ofisi	ya	Forodha	na	vituo	vyake	zitatoa	huduma	
saa 24

Ofisi	 zote	 za	 TRA	 hazitafanya	 kazi	 Jumamosi,	
Jumapili na siku za sikukuu isipokuwa:

•	 Vituo	vya	Forodha	vya	mipakani
•	 Vituo	vikuu	vya	Bandari
•	 Viwanja	vya	ndege	vya	kimataifa
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15.0 MAWASILIANO NA TRA

Mamlaka ya Mapato TanzaniaKituo cha Huduma kwa Mlipakodi
simu bila malipo:

0800 750075
0800 780078

Barua pepe:

huduma@tra.go.tz
services@tra.go.tz

Fichua Wakwepa Kodi Piga Simu:

+255 22 2137638
+255 784 210209
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Ukiukwaji wa Maadili kwa Mtumishi wa TRA:

Simu: +255 689 122 515
SMS : +255 689 122 516 

maadili@tra.go.tz


